Thảo luận Tối ưu hóa landing page SEO loại Your Money or Your Life (YMYL) Pages

5.00 star(s) 1 Vote

tranngocthuy

Administrator
Staff member
VIP LAT
Để giúp anh chị em trong quá trình làm SEO và tối ưu hóa theo từng loại landing page SEO mình tạo topic Tối ưu hóa landing page SEO loại Your Money or Your Life (YMYL) Pages ngoài cách phân loại theo cấu trúc: home, category, tag, post, page, brand:

Đây là phân loại landing page theo Google
  1. Trang thông tin mua sắm (shop): Nhưng trang mua sắm trực tuyến, chuyển tiền, cổng thanh toán...
  2. Trang thông tin tài chính: Đây là những trang web đưa ra lời khuyên, khuyến nghị về tài chính, thuế, đầu tư, mua bán bảo hiểm...
  3. Trang thông tin ý tế, sức khỏe: Trang web cung cấp về những lời khuyên, khuyến nghị, thông tin, tin tức về y tế, sức khỏe, dinh dưỡng...
  4. Trang thông tin về pháp luật: Trang chia sẻ về kiến thức pháp luật, thông tin lời khuyên và tư vấn: thủ tục ly hôn, luật đất đai hình sự, giao thông, hôn nhân gia đình, quyền nuôi con...
  5. Một vài trang báo, trang tin tức cộng đồng: Trang cung cấp các quy trình, chính sách, con người và luật pháp của chính quyền, địa phương...
  6. Khác: Có thể là những trang tư vấn về nuôi con, an toàn xe hơi...

Trong mỗi khóa SEO Manager mình đều có đưa ra chiến lược tối ưu hóa cho từng loại landing page dạng: Home, Category, Tag, Post, Page, Brand... tương tự vậy trong phần quản lý landing page SEO của SEOBeginner.

Xin lưu ý: Việc phân loại phía trên theo YMYL thường sẽ phụ thuộc nhiều vào chiến lược của dự án SEO và bạn sẽ phán đoán đưa ra việc thiết kế, khai báo dữ liệu có cấu trúc cho trang web của mình.

Bây giờ nếu bạn đang làm SEO các lĩnh vực phía trên và bị tụt hạng vui lòng comment trao đổi tại topic này.

Last edited:

tiencuongbk

site của em làm về lĩnh vực sức khỏe bị tụt từ cập nhật 1/8/2018 hiện tại vẫn chưa khắc phục được. Anh Thùy cho em bây giờ site của em bị google kìm hãm thì cách khắc phục như thế nào ạ

hoannc.itvn

Ad ơi, làm thế nào để tối ưu tốc độ của Website Wordpress ạ? Để có thể tăng chỉ số trên PageSpeed Insights có thể đạt được 90 - 100 điểm ấy ạ?

tranngocthuy

Administrator
Staff member
VIP LAT
site của em làm về lĩnh vực sức khỏe bị tụt từ cập nhật 1/8/2018 hiện tại vẫn chưa khắc phục được. Anh Thùy cho em bây giờ site của em bị google kìm hãm thì cách khắc phục như thế nào ạ
Đầu tiên theo mình bạn cần làm lại bảng từ khóa và xác định landing page theo nhóm từ khóa.

Sau đó phân tích đối thủ và đưa ra con số tương đối. Lĩnh vực của bạn có thể báo họ lên top dựa vào internal link.

Bạn có thể áp dụng backlink từ site uy tín, báo, link traffic từ các mạng xã hội.

Ad ơi, làm thế nào để tối ưu tốc độ của Website Wordpress ạ? Để có thể tăng chỉ số trên PageSpeed Insights có thể đạt được 90 - 100 điểm ấy ạ?
Trong WordPress có nhiều plugin mà. Bạn dùng Speed Page Insights sau đó xem họ đề xuất cái gì thì mình chỉnh sửa theo họ.

mình cố lắm mới được 33 điểm
Đối khi còn phụ thuộc vào tốc độ internet của máy tính check. Cái này chúng ta nên vào Google Analytics trong phần tối ưu tốc độ tải trang và sửa theo nó.