Thảo luận Thống kê view trong webmasters hay analytics là chuẩn

Badinhdtvt

Chào các bác, như câu hỏi trên tiêu đề thì thống kê view trong webmasters hay analytics là chuẩn trong ảnh là em kiểm tra ngày 8/7 nhưng lượng view trong webmasters lại nhỏ hơn analytics tương đối nhiều, vậy không biết cái nào chuẩn ?

và nữa là trong webmasters các chỉ số biến động nên xuống phập phùng vậy là do đâu? có bác nào biết rõ không a.?

Attachments

tranngocthuy

Administrator
Staff member
VIP LAT
Thứ 1: Em cần hiểu là Search Console và Google Analytics thường trễ so với thực tế.

Thứ 2 đó là: Em cần vào phần nguồn traffic, xem nguồn từ Google vào là bao nhiêu vì cái ảnh đầu tiên là bảng tổng quan đối tượng của em.

Anh chưa hiểu cái biến động phập phùng là như thế nào? Với dữ liệu con số của em nhỏ cũng khá khó mà phân tích để đưa ra đánh giá một cách chuẩn được.

Badinhdtvt

"cái biến động phập phùng" là cái đường cong ở analytics kìa anh ơi, nó nên xuống đó.

Theo 02 cái hình mà bạn đã đăng mình thấy đây là 02 báo cáo khác nhau, từ 02 công cụ khác nhau. Chức năng, nhiệm vụ, thông tin báo cáo của chúng khác nhau. Do đó không có cái nào chuẩn hơn cái nào được bạn nhé !
  • Google Analytics thống kê tổng cộng số lượt xem từ tất cả các nguồn.
  • Search Console thống kê số lượt truy cập chỉ từ kết quả tìm kiếm của Google.

AkuVn

Theo 02 cái hình mà bạn đã đăng mình thấy đây là 02 báo cáo khác nhau, từ 02 công cụ khác nhau. Chức năng, nhiệm vụ, thông tin báo cáo của chúng khác nhau. Do đó không có cái nào chuẩn hơn cái nào được bạn nhé !
  • Google Analytics thống kê tổng cộng số lượt xem từ tất cả các nguồn.
  • Search Console thống kê số lượt truy cập chỉ từ kết quả tìm kiếm của Google.
Trong Google Analytics có phần nguồn traffic lọc thông số traffic từ SE và Google là ra nhưng 2 con số này vẫn chênh nhau :3