Hỏi đáp Link trỏ về landing page

5.00 star(s) 2 Votes

ThuyGa

Em chào tất cả anh chị em trong group
Tình hình hôm qua em có xem lại về buổi live stream của anh Thùy. Em có thấy anh chia sẻ về link vệ tinh về landing page.. Anh có nhắc đến vấn đề nghiên cứu đối thủ thì phải chú ý đến số domain và số link trỏ về landing page.

Em có một đối thủ seo landing page là bài viết mà chỉ có 11 domain 18 link trỏ về mà top lại cao hơn em khi có 56 domain 169 link trỏ về. Nguyên nhân tại sao đối thủ lại top cao hơn em ạ.

Mà tiện thể em cũng muốn hỏi là tỷ lệ phân bổ anchortext về một landing page như nào ạ. Vì em seo danh mục bài viết mà search từ khóa cứ nhận phần tin tức của bài viết. Em cũng đã tối ưu danh mục cũng như liên kết nội bộ rồi ạ.

Mong anh giúp đỡ em với ạ -

link em seo: tusieuthi.com/tu-bao-on
link đối thủ: alaskamienbac.vn/tu-dong-1-canh-nap-do-cp334

mnkq

1 link thì không thể hiện hết đc đâu.
link = internal +external
họ không đi link về trang đích đó nhưng lượng link toàn trang có thể hơn,
chưa kể nội dung + độ liên quan từ khóa trên onpage.

//seo is not about backlink

ThuyGa

1 link thì không thể hiện hết đc đâu.
link = internal +external
họ không đi link về trang đích đó nhưng lượng link toàn trang có thể hơn,
chưa kể nội dung + độ liên quan từ khóa trên onpage.

//seo is not about backlink
Em cũng rất chăm chỉ viết bài với từ khóa liên quan ngày nào cũng viết. Các từ khóa tin tức mở rộng cũng có ở trang 1 em đều link về danh mục bằng anchortext từ khóa ngắn lúc thì link trần.. Nhưng hiện tại từ khóa ngắn đấy lại không nhận link danh mục mà lại nhận link bài viết.. Bác giúp em xem giờ em làm sao để cho từ khóa ngắn nó nhận danh mục cho em với ạ

mnkq

Chăm chỉ không có nghĩa là sẽ lên.
làm đúng và làm đủ thôi. mình thì ko có đủ thời gian để reviewed trang của bạn 1 cách tổng thể đc nhưng preview thấy onpage chưa ổn lắm

ThuyGa

Chăm chỉ không có nghĩa là sẽ lên.
làm đúng và làm đủ thôi. mình thì ko có đủ thời gian để reviewed trang của bạn 1 cách tổng thể đc nhưng preview thấy onpage chưa ổn lắm
Bác cho em xin một vài ý kiến về sự chưa ổn với ạ

congsang94

Member
VIP LAT
Domain vs Backlink hơn nhưng chưa chắc nội dung đã tốt hơn, traffic chưa chắc đã hơn và điều hướng link nội bộ cũng thế. Phần Offpage chưa nói được hết gì đâu ạ

trogiupseo.com

1. Độ liên quan( content post+chuyên mục+domain---> TF)
2. Chất lượng của ref domain( DA, PA,...)
3. Traffic mục tiêu( link đó có dc click vào k, thông qua cockie gồ sẽ đoán nhận dc điều này)