Hỏi đáp Hiệu quả của các phương pháp đi backlink?

nhanpv

Các bác cho mình hỏi câu này với :)

Hiện tại team mình mới đi backlink nên đang tập trung chủ yếu vào diễn đàn, qua một thời gian tìm hiểu, có nhiều phương pháp đi backlink khác nhau, mình đang băn khoăn không biết hiệu quả tương đối của các phương pháp ấy so với nhau như thế nào. Ví dụ:
- Đi forum
- Xây dựng PBN
- Thực hiện guest post
- Viết lại bài trên blog khác, chất lượng hơn, tốt hơn,... & nhờ chủ website đăng lên
- ...

Em hỏi để biết mình nên điều chuyển nguồn lực vào đâu để hiệu quả hơn, giả sử đi 50 forum mới bằng 1 cái guest post thì có khi mình sẽ suy nghĩ, cân nhắc hơn, nên đi bao nhiêu forum rồi dừng lại để tính đến phương pháp khác cho hợp lý hơn. Ý cụ thể là mình cần một con số tương đối so sánh hiệu quả của các phương pháp này

Xin cảm ơn ạ :)

tranngocthuy

Administrator
Staff member
VIP LAT
Cái đó cũng khó trả lời chi tiết cái nào hơn cái nào vì nó còn tuỳ thuộc vào từng nơi bác đặt backlink.

Mỗi nơi bác đặt backlink (forum, PBN, Guest Post...) gọi là bài viết cho dễ hiểu. Từ bài viết đó đều có backlink dofollow trỏ về landing page SEO của bác.

Mỗi bài viết bác đặt backlink trỏ về đó nó có điểm số PageRank khác nhau khi đó nó chấm điểm cho landing page SEO của bác cũng khác nhau.

Đầu tiên bác phân tích đối thủ và đưa ra con số backlink trỏ về, số domain trỏ về rồi dựa vào đó kết hợp với thời gian triển khai dự án SEO để bác chọn phương pháp nào cho hợp lý.

Theo em thì bác cứ làm đa dạng các nguồn backlink trỏ về, ngoài mấy cái trên cả web 2.0, social.

nhanpv

Anh Thùy ơi cho em hỏi tiếp với,

Em vừa đi nghiên cứu thử đối thủ, em thấy họ có Ref Domain: 347, Backlink: 42K, vào ahref nghiên cứu em thấy loạn quá.

Em định nghiên cứu phân tích chi tiết ra:
+) Số Backlink GOV
+) Số Backlink từ bài báo PR
+) Số Backlink từ forum
+) Số Backlink từ BPN

Nhìn nhiều quá, em chẳng muốn phân tích nữa :)). Anh cho em hỏi với trường hợp này thì mình làm thế nào anh nhỉ. Em đang thử nghiên cứu keyword của bên này: gotrangtri.vn/danh-muc/ke-ti-vi/

letho04

Biết người biết ta - trăm trận trăm thắng!
VIP LAT
Anh Thùy ơi cho em hỏi tiếp với,

Em vừa đi nghiên cứu thử đối thủ, em thấy họ có Ref Domain: 347, Backlink: 42K, vào ahref nghiên cứu em thấy loạn quá.

Em định nghiên cứu phân tích chi tiết ra:
+) Số Backlink GOV
+) Số Backlink từ bài báo PR
+) Số Backlink từ forum
+) Số Backlink từ BPN

Nhìn nhiều quá, em chẳng muốn phân tích nữa :)). Anh cho em hỏi với trường hợp này thì mình làm thế nào anh nhỉ. Em đang thử nghiên cứu keyword của bên này: gotrangtri.vn/danh-muc/ke-ti-vi/
nhiều cũng phải ráng a ạ, hihi, theo e chỉ lọc các link từ domain chỉ số chất, còn những cái chỉ số thấp mình bỏ qua